hello-2.10 - en to vi translation catalogue (30 entries)

en: Hello, world!
vi: Chào thế giới!

en: hello, world
vi: chào thế giới

en: extra operand
vi: thừa toán hạng

en: conversion to a multibyte string failed
vi: chuyển đổi thành chuỗi đa byte gặp lỗi

note: TRANSLATORS: --help output 1 (synopsis) no-wrap
en: Usage: %s [OPTION]...
vi: Cách dùng: %s [TÙY CHỌN]…

note: TRANSLATORS: --help output 2 (brief description) no-wrap
en: Print a friendly, customizable greeting.
vi: In ra lời chào thân thiện có khả năng tùy chỉnh.

note: TRANSLATORS: --help output 3: options 1/2 no-wrap
en:   -h, --help          display this help and exit
      -v, --version       display version information and exit
vi:   -h, --help              hiển thị trợ giúp này rồi thoát
      -v, --version           hiển thị thông tin phiên bản rồi thoát

note: TRANSLATORS: --help output 4: options 2/2 no-wrap
en:   -t, --traditional       use traditional greeting
      -g, --greeting=TEXT     use TEXT as the greeting message
vi:   -t, --traditional       dùng định dạng lời chào truyền thống
      -g, --greeting=CHUỖI    dùng chuỗi này làm lời chào

note: TRANSLATORS: --help output 5+ (reports) TRANSLATORS: the placeholder indicates the bug-reporting address for this application.  Please add _another line_ with the address for translation bugs. no-wrap
en: Report bugs to: %s
vi: Thông báo lỗi cho: %s
    Thông báo lỗi dịch tiếng Việt cho:
    	<http://translationproject.org/team/vi.html>

en: Report %s bugs to: %s
vi: Thông báo lỗi %s cho: %s

en: %s home page: <%s>
vi: Trang chủ %s: <%s>

en: %s home page: <http://www.gnu.org/software/%s/>
vi: Trang chủ %s: <http://www.gnu.org/software/%s/>

en: General help using GNU software: <http://www.gnu.org/gethelp/>
vi: Nơi lưu trợ giúp chung cho các phần mềm GNU: <http://www.gnu.org/gethelp/>

en: Copyright (C) %d Free Software Foundation, Inc.
    License GPLv3+: GNU GPL version 3 or later <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    This is free software: you are free to change and redistribute it.
    There is NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
vi: Bản quyền © %d Tổ chức Phần mềm Tự do.
    Giấy phép GPL pb3+: Giấy phép Công cộng GNU phiên bản 3 hay mới hơn:
    <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    Đây là phần mềm tự do: bạn có quyền thay đổi và phát hành lại nó.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, với điều kiện được pháp luật cho phép.

en: Unknown system error
vi: Lỗi hệ thống không rõ

en: %s: option '%s' is ambiguous; possibilities:
vi: %s: tùy chọn “%s” chưa rõ ràng; khả năng là:

en: %s: option '--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “--%s” không cho phép đối số

en: %s: option '%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “%c%s” không cho phép đối số

en: %s: option '--%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn “--%s” yêu cầu một đối số

en: %s: unrecognized option '--%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “--%s”

en: %s: unrecognized option '%c%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn “%c%s”

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- “%c”

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một đối số -- “%c”

en: %s: option '-W %s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn “-W %s” chưa rõ ràng

en: %s: option '-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn “-W %s” không cho phép đối số

en: %s: option '-W %s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn “-W %s” yêu cầu một đối số

en: write error
vi: lỗi ghi

note: TRANSLATORS: Get translations for open and closing quotation marks. The message catalog should translate "`" to a left quotation mark suitable for the locale, and similarly for "'".  For example, a French Unicode local should translate these to U+00AB (LEFT-POINTING DOUBLE ANGLE QUOTATION MARK), and
en: `
vi: “

en: '
vi: ”

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ
