debian-edu-install 1.517~svn68851 - en to vi translation catalogue (33 entries)

note: Type: text Description Debian Installer Main-menu Item
en: Choose Debian Edu profile
vi: Hãy chọn hồ sơ Giao dục Debian

note: Type: multiselect Choices __Choices: Main-Server, Workstation, Roaming-Workstation, Thin-Client-Server, Standalone, Minimal, Sugar
en: Main Server
vi: Máy phục vụ chính

note: Type: multiselect Choices __Choices: Main-Server, Workstation, Roaming-Workstation, Thin-Client-Server, Standalone, Minimal, Sugar
en: Workstation
vi: Máy trạm

note: Type: multiselect Choices __Choices: Main-Server, Workstation, Roaming-Workstation, Thin-Client-Server, Standalone, Minimal, Sugar
en: Roaming Workstation
vi: Máy trạm đi lang thang

note: Type: multiselect Choices __Choices: Main-Server, Workstation, Roaming-Workstation, Thin-Client-Server, Standalone, Minimal, Sugar
en: Thin Client Server
vi: Máy phục vụ khách mảnh

note: Type: multiselect Choices __Choices: Main-Server, Workstation, Roaming-Workstation, Thin-Client-Server, Standalone, Minimal, Sugar
en: Standalone
vi: Độc lập

note: Type: multiselect Description
en: Profile(s) to apply to this machine:
vi: (Các) hồ sơ cần áp dụng vào máy này:

note: Type: multiselect Description
en: Profiles determine how the machine can be used out-of-the-box:
vi: Hồ sơ thì xác định phương pháp sử dụng máy có sẵn:

note: Type: multiselect Description
en:  - Main Server: reserved for the Debian Edu server. It does not
                    include any GUI (Graphical User Interface). There
                    should only be one such server on a Debian Edu
                    network.
     - Workstation: for normal machines on the Debian Edu network.
     - Roaming Workstation: for single user machines on the Debian Edu
                    network which some times travel outside the network.
     - Thin Client Server:
                    includes 'Workstation' and requires two network
                    cards.
     - Standalone:  for machines meant to be used outside the Debian Edu
                    network. It includes a GUI and conflicts with other
                    profiles.
vi:  • Máy phục vụ chính	dành riêng cho máy phục vụ Giáo dục Debian.
    				Không cung cấp giao diện người dùng đồ họa (GUI).
    				Chỉ nên có một máy phục vụ như vậy
    				trên mỗi mạng Giáo dục Debian.
     • Máy trạm		cho các máy bình thường trên mạng Giáo dục Debian.
     • Máy trạm đi lang thang	cho máy người dùng đơn trên mạng Giáo dục Debian
    				mà đôi khi duyệt bên ngoài mạng.
     • Máy phục vụ khách mảnh		bao gồm « Máy trạm »
    							và đòi hỏi 2 bo mạch mạng.
     • Độc lập		cho máy nên sử dụng bên ngoài mạng Giáo dục Debian.
    				Bao gồm một GUI, và xung đột với các hồ sơ khác.

note: Type: multiselect Choices __Choices: Main-Server, Workstation, Roaming-Workstation, Thin-Client-Server, Standalone, Minimal, Sugar
en: Minimal
vi: Nhỏ gọn

note: Type: multiselect Description # Translators, do not translate "Sugar"
en:  - Main Server: reserved for the Debian Edu server. It does not
                    include any GUI (Graphical User Interface). There
                    should only be one such server on a Debian Edu
                    network.
     - Workstation: for normal machines on the Debian Edu network.
     - Roaming Workstation: for single user machines on the Debian Edu
                    network which some times travel outside the network.
     - Thin Client Server:
                    includes 'Workstation' and requires two network
                    cards.
     - Standalone:  for machines meant to be used outside the Debian Edu
                    network. It includes a GUI and conflicts with other
                    profiles.
     - Minimal:     fully integrated into the Debian Edu network but
                    contains only a basic system without any GUI.
vi:  • Máy phục vụ chính	dành riêng cho máy phục vụ Giáo dục Debian.
    				Không cung cấp giao diện người dùng đồ họa (GUI).
    				Chỉ nên có một máy phục vụ như vậy
    				trên mỗi mạng Giáo dục Debian.
     • Máy trạm		cho các máy bình thường trên mạng Giáo dục Debian.
     • Máy trạm đi lang thang	cho máy người dùng đơn trên mạng Giáo dục Debian
    				mà đôi khi duyệt bên ngoài mạng.
     • Máy phục vụ khách mảnh		bao gồm « Máy trạm »
    							và đòi hỏi 2 bo mạch mạng.
     • Độc lập		cho máy nên sử dụng bên ngoài mạng Giáo dục Debian.
    				Bao gồm một GUI, nhưng xung đột với các hồ sơ khác.
     • Nhỏ gọn		hợp nhất đầy đủ với mạng Giáo dục Debian,
    				nhưng chỉ chứa một hệ thống cơ bản, không có GUI.

note: Type: error Description
en: Standalone profile cannot be used with other profiles
vi: Hồ sơ « Độc lập » không thể dùng được với hồ sơ khác

note: Type: error Description
en: The Standalone profile cannot be installed together with any other profile on the same machine. Please either only choose Standalone or any other combination excluding Standalone.
vi: Hồ sơ « Độc lập » không thể được cài đặt với hồ sơ khác nào trên cùng một máy. Hãy chọn hoặc « Độc lập » hoặc bất kỳ tổ hợp loại trừ « Độc lập ».

note: Type: note Description
en: Standalone installation is partly manual
vi: Cài đặt « Độc lập » thì thủ công một phần

note: Type: note Description
en: The Standalone install is currently not as automatic as the other profiles, to make it easier to do manual partitioning.  You are now sent to the debian-installer main menu.  Select "Change debconf priority", and choose priority "high" to enable the automatic installation again.
vi: Hiện thời tiến trình cài đặt « Độc lập » không phải hoàn thành tự động, để cung cấp khả năng phân vùng thủ công. Lúc này, nó sẽ trở bạn về trình đơn chính của trình cằi đặt Debian. Ở đó thì hãy chọn « Thay đổi ưu tiên debconf » và chọn ưư tiên « cao » để hiệu lực lại chức năng tự động cài đặt.

note: Type: text Description Type: boolean
en: Really use the automatic partitioning tool?
vi: Thực sự dùng công cụ tự động phân vùng không?

note: Type: boolean Description
en: This will destroy the partition table on all disks in the machine. REPEAT: THIS WILL WIPE CLEAN ALL HARD DISKS IN THE MACHINE! If you have important data that are not backed up, you may want to stop now in order to do a backup. In that case, you'll have to restart the installation later.
vi: Hành động này sẽ hủy hoàn toàn bảng phân vùng trên tất cả các đĩa của máy này. CẢNH BÁO : VIỆC NÀY SẼ XÓA SẠCH HOÀN TOÀN MỌI ĐĨA CỨNG TRONG MÁY NÀY. Nếu bạn có dữ liệu quan trọng chưa được sao lưu, khuyên bạn ngừng để sao lưu dữ liệu vào vật chứa khác. Như thế thì bạn sẽ cần phải khởi chạy lại tiến trình cài đặt về sau.

note: Type: text Description Type: boolean
en: Participate in the package usage survey?
vi: Tham gia điều tra gói phổ biến không?

note: Type: boolean Description
en: The system may anonymously supply the distribution developers with statistics about the most used packages on this system.  This information influences decisions such as which packages should go on the first distribution CD.
vi: Hệ thống của bạn có khả năng cung cấp nặc danh cho các nhà phát triển bản phân phối thống kê về những gói Debian được dùng thường nhất trên máy này. Thông tin này thì ảnh hưởng đến quyết định, v.d. những gói nào nên nằm trên đĩa CD thứ nhất của bản phân phối.

note: Type: boolean Description
en: If you choose to participate, the automatic submission script will run once every week, sending statistics to the distribution developers. The collected statistics can be viewed on http://popcon.debian.org/.
vi: Nếu bạn chọn tham gia, văn lệnh tự động đệ trình sẽ chạy mỗi tuần một lần, gửi thống kê cho các nhà phát triển bản phân phối. Các thống kê được thu thập được hiển thị ở địa chỉ « http://popcon.debian.org/ ».

note: Type: boolean Description
en: This choice can be later modified by running "dpkg-reconfigure popularity-contest".
vi: Cũng có thể sửa đổi sự chọn này về sau bằng cách chạy câu lệnh cấu hình lại: « dpkg-reconfigure popularity-contest ».

note: Type: text Description Debian Edu main server menu entry for partman recipe.
en: Debian Edu Main Server
vi: Máy phục vụ chính Giáo dục Debian

note: Type: text Description Debian Edu ltsp server menu entry for partman recipe.
en: Debian Edu Thin Client Server
vi: Máy phục vụ khách mảnh Giáo dục Debian

note: Type: text Description Debian Edu workstation menu entry for partman recipe.
en: Debian Edu Workstation
vi: Máy trạm Giáo dục Debian

note: Type: text Description Debian Edu combo main+ltsp menu entry for partman recipe.
en: Debian Edu Main Server and Thin Client Server
vi: Máy phục vụ chính và máy phục vụ khách mảnh của Giáo dục Debian

note: Type: text Description Debian Edu combo main+ws menu entry for partman recipe.
en: Debian Edu Main Server and Workstation
vi: Máy phục vụ chính và máy trạm của Giáo dục Debian

note: Type: text Description Debian Edu minimal menu entry for partman recipe.
en: Debian Edu Minimal
vi: Giao dục Debian nhỏ gọn

note: Type: title Description
en: Debian Edu package installation failed
vi: Lỗi cài đặt gói Giáo dục Debian

note: Type: error Description
en: Installation of required packages failed
vi: Lỗi cài đặt gói cần thiết

note: Type: error Description
en: Some required packages failed to install. The packages were ${PACKAGES}. Check /var/log/syslog if there is some information why this happened. The installed system is not going to work properly, so the installation was aborted and the system will be rebooted now.
vi: Một số gói cần thiết đã không cài đặt được: ${PACKAGES}. Hãy kiểm tra lại sổ theo dõi hệ thống « /var/log/syslog » có thông tin về nguyên nhân. Trong trường hợp này, hệ thống đã cài đặt không hoạt động đúng thì tiến trình cài đặt bị hủy bỏ và hệ thống sắp khởi động lại.

note: Type: text Description Debian Installer Main-menu Item
en: Install Debian Edu profile (enforce menu order)
vi: Cài đặt hồ sơ Debian-Giáo dục (buộc theo thứ tự trình đơn)

note: Type: error Description
en: Some errors were found during installation
vi: Gặp một số lỗi trong khi cài đặt

note: Type: error Description
en: Consider reporting them to the Debian Edu developers.
vi: Hãy thông báo cho các nhà phát triển Giao dục Debian.
