Þurfum við ekki að uppfæra þetta skjal með nýjustu upplýsingum: http://wiki.openstreetmap.org/wiki/WikiProject_Iceland/Cycleways
Hjólaleiðahópur Hliðskjálfs hefur ekkert starfað ennþá. Hverjir mundu vilja vera með í honum? Mig mundi langa til að hafa fund í byrjun september og fara yfir álitaefni og stilla saman strengi svo við séum á sömu blaðsíðu og gerum hlutina á svipaðan hátt. Þá væri hægt að uppfæra wiki skjalið með nákvæmari leiðbeiningum í kjölfarið. Sem sagt hverjir vilja vera með? p.s. Hversu margir eru áskrifendur á talk.is?? kveðja Árni 2014-08-12 19:33 GMT+00:00 Jóhannes Birgir Jensson <j...@betra.is>: > Já ég held, að svo stöddu, að þetta sé besta lausnin. Pössum auðvitað > upp á að allir sértækir hjólastígar séu merktir inn sérstaklega. > > http://cycle.travel/map er nýtt dæmi með rútun, þeir hafa ekki sett > Ísland inn en það ætti að vera auðvelt - ég ætlaði að hafa samband aftur > við þá þegar höfuðborgarsvæðið væri orðið aðeins betra. > > Var að prófa hvernig rútunin virkar hjá þeim með því að velja tvo staði á > kortinu, fór fyrstu beygjurnar á hjólastíg, svo vísað á umferðargötu, aftur > á hjólastíg, götu og endaði á hjólastíg. > > --Jói > > > Þann 12.8.2014 15:31, skrifaði Arni Davidsson: > > Takk fyrir þetta. > > Er lausnin þá að láta hjólaleiðir liggja um vegi og um sérstaka > hjólastíga en ef slíkar leiðir eru ekki finnanlegar þá er sett bicycle=yes > á foot path líka til að tengja? > > Ég sendi póst á Ride the city og spurði hversu oft þeir uppfæra gögnin. > > Er hægt að benda á önnur Open street map kort sem uppfæra oftar en Ride > the city og hafa svipaða notkunarmöguleika. > http://openrouteservice.org/?lang=en er eitt en er ekki alveg jafn > liðlegt að færa upphafs- og endastað. > > kveðja > Árni > > > > > > > > 2014-08-11 19:25 GMT+00:00 Jóhannes Birgir Jensson <j...@betra.is>: > >> Ég er búinn að vera að gera skurk í þessu og þegar RideTheCity uppfærir >> sig sést að mikið af gangstéttum hverfa sem hjólastígar. >> >> Ég er líka búinn að vera að reyna að skilgreina sérstaka hjólaleiðir >> (Relation Cycle Route) og afraksturinn sést betur á OpenCycleMap sem >> uppfærir kortið vikulega frá OSM. Nýjar leiðir frá mér þarna eru >> Kópavogsstígur, Kársnesstígur og svo Elliðaárdalsstígarnir. >> >> http://opencyclemap.org/?zoom=12&lat=64.12851&lon=-21.89742&layers=B0000 >> >> Ég áleit sem svo að best sé að taka bicycle=yes af öllum foot path og svo >> bætum við þeim á það sem við teldum vera hjólastíga, ekki gangstéttir nema >> þær geta hins vegar verið hluti hjólaleiða. >> >> Þeir sem muna hvernig OpenCycleMap leit út áður muna kannski að það var >> eiginlega allt í bláum strikum á öllum gangstéttum sem flækti málin frekar >> en einfaldaði. >> >> Nú síðast var ég að skoða tólið sem Strava var að búa til fyrir OSM, þar >> sem þeir nota hlaupa- og hjólagögnin til að hjálpa OSM að nálgast betur >> leiðir. Það verður enginn svikinn af þessum fyrirlestri og tólið sem þeir >> benda á þar svínvirkar, ég var að prófa það. >> http://stateofthemap.us/session/slide/ >> >> Ég sakna svo leiða sem þekkjast sem á meðal hjólreiðamanna, til dæmis >> rakst ég á feril frá fyrrum vinnufélaga sem fór Jaðarinn sagði hann. >> >> Það er mýgrútur af tækifærum þarna til að laga og það eru til fleiri tól >> en RideTheCity sem virðast eitthvað rólegir í að updeita. >> >> >> >> Þann 11.8.2014 16:26, skrifaði Arni Davidsson: >> >> Sæl >> >> Á að skrifa hér á ensku frekar en íslensku? Ég byrja allavega á íslensku. >> >> Það hefur áður verið minnst á að leiðavalið (routing) fyrir gangandi og >> hjólandi sé ekki að ganga sem skyldi í Open street map. Ástæðan er að hluta >> til innfærsla á gögnum yfir stíga frá sveitarfélögunum því í þeim gögnum >> virðast stígar oft ekki tengdir yfir götur né við götu. Þannig virkar >> leiðavalið ekki vegna þess að stígar eru einfaldlega ekki tengdir. Það er >> fyrirsjáanlegt að það er talsverð vinna að tengja stígana. Sjá t.d. það sem >> gerist hér að neðan í ridethecity og hvernig gögnin líta út í openstreetmap >> og í borgarvefsjá: >> >> http://is.ridethecity.com/#3655489 >> http://www.openstreetmap.org/#map=17/64.14255/-21.90141&layers=C >> >> http://borgarvefsja.reykjavik.is/borgarvefsja/?_ga=1.45753188.1365589408.1360679825 >> >> Það er spurning hvort stígagögn sveitarfélaganna hafi ekki verið >> hálfgerður bjarnargreiði frá þessum sjónarhóli en spurningin er hvernig á >> að laga þetta? Á bara að hella sér í að tengja stíga við götur og yfir >> götur þar sem um þverun er að ræða. Eins og þið sjáið í Hátúni er fullt af >> þverunum og meira að segja þveranir á gangbrautarljósum á Laugavegi koma >> ekki fram í Openstreetmap. >> >> Einhverjar snjalla hugmyndir? >> >> kveðja >> Árni Davíðsson >> >> >> >> -- >> Árni Davíðsson >> arni...@gmail.com >> >> >> _______________________________________________ >> Talk-is mailing >> listTalk-is@openstreetmap.orghttps://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is >> >> >> >> _______________________________________________ >> Talk-is mailing list >> Talk-is@openstreetmap.org >> https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is >> >> > > > -- > Árni Davíðsson > arni...@gmail.com > > > _______________________________________________ > Talk-is mailing > listTalk-is@openstreetmap.orghttps://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is > > > > _______________________________________________ > Talk-is mailing list > Talk-is@openstreetmap.org > https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is > > -- Árni Davíðsson arni...@gmail.com
_______________________________________________ Talk-is mailing list Talk-is@openstreetmap.org https://lists.openstreetmap.org/listinfo/talk-is